Welcome, Guest
Username: Password: Remember me

TOPIC: [TH] มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 9 months ago #15945

• g221144
  • g221144's Avatar
  • New Star
Falling Slowly_Thailand wrote:
ตูนดูหลายรอบแล้วเหมือนกัน YAB แต่ตอนนี้ก้อติด Personal Taste อยู่ 55
ข่าวตอนนี้ก้อ รู้สึกจะมีมิตติ้งของ ANJEll แล้วพวกกิจกรรมในญี่ปุ่นน่ะค่ะ เพราะตอนนี้กำลังฉายอยู่
ที่ฟิลิปปินส์ด้วยใช่ม่ะ เหนซอกพึ่งโพสคลิปทักทายไป ยังไงแวะไปอ่านในพันทิปได้น่ะค่ะ ไม่ต้องสมัครสมาชิกก้ออ่านได้ค่ะ
แต่บ้านเราในพันทิปก้อพึ่งเริ่มเอง ยังเป็นชนกลุ่มน้อยอยุ่ แต่ก้อพยายามช่วยกันหาข่าวมาแปะค่ะ
มีอะไรถามได้น่ะค่ะ ถ้าพอรู้จะช่วยตอบจ๊ะ :) :P :)
ออ ทั้งตูนและพี่ปูอยู่ไทยหมดจ้า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ถ้าว่างก็เข้าไปเหมือนกันค่ะ ( แต่ไม่ค่อยว่าง 555) Personal taste ก็ดูใน vikii อยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ตามไม่ค่อยทันแล้ว ต้องย้อนกลับไปดูอีกบานตะไทเลย (แงๆ) ชอบ ซอนเยจิน ค่ะ แสดงได้น่ารักดี อย่างไรก็ดี ทำอย่างไร ก็ย้อนกลับไปดู YAB อยู่เรื่อยเลย (แก้ไม่หาย โรคนี้) :P
The administrator has disabled public write access.

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 9 months ago #15947

• Ma-Lang-Zaa
  • Ma-Lang-Zaa's Avatar
  • New Star
  • Thank you received: 12
ขอบคุณคุณเอ๋นะคะที่ช่วยแนะนำ

ช่วยได้เยอะจริงๆ เพราะปูไม่รู้จะอ่านเรื่องไหนก่อนดี 55

ตอนนี้กำลังดูู Kimcheed Radish Cubes ของนู๋ผักอยู่ค่ะ

แต่มีหลายตอนเกิ๊นนน ตั้ง 44 ตอนแน่ะ ตัวละครก็เยอะ

นู๋ผักคงไม่ได้ออกเยอะเท่าไหร่ ก็ว่าจะดูไปเรื่อยๆ ่อ่ะค่ะ

แต่นู๋ผักเรื่องนี้ก็น่ารัก ...สงสัยเพราะเรื่องนี่แหล่ะ ผักเลยได้เล่นเป็นโกมินัม

อยากให้มีภาค 2 เหมือนกันเลย แต่คงยากมากๆๆๆๆๆๆ

ไม่งั้นก็ขอเป็นภาคพิเศษซัก 2-3 ตอนก็ยังดี

อยากเห็นความสวีทของแทคยองกับโกมินัมอ่ะ :blush:
The administrator has disabled public write access.

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 9 months ago #16033

• kisser
  • kisser's Avatar
  • New Star
หวัดดีคับ :)

ดีจัง รอมานานละในที่สุดก็มีไทยซักที ^^

เราเข้ามาช้าไปป่าวเนี่ย?? :lol:

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 9 months ago #16164

• donuttt
  • donuttt's Avatar
  • New Star
สวัสดีค่ะ มาทักทายด้วยอีกคนนึง ^^"
เพิ่งเห็นว่ามีบอร์ดย่อยของประเทศเราแล้ว

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 9 months ago #16420

• sun13
  • sun13's Avatar
  • New Star
อยากเห็นกึนซอกกะชินเฮ เล่น We got married คงน่ารักน่าดู :lol:

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 9 months ago #16507

• g221144
  • New Star
sun13 wrote:
อยากเห็นกึนซอกกะชินเฮ เล่น We got married คงน่ารักน่าดู :lol:
ยินดีที่รู้จักค่ะ คิดเหมือนกันเลย producer รายการนี้ ไม่สนใจไปจีบมาเล่นบ้างเลยเหรอ :P

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 9 months ago #16647

• Ma-Lang-Zaa
  • Ma-Lang-Zaa's Avatar
  • New Star
  • Thank you received: 12
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ เข้ามาเม้าท์(เป็นภาษาไทย)กันบ่อยๆ นะคะ อิอิ

g221144 wrote:
sun13 wrote:
ยินดีที่รู้จักค่ะ คิดเหมือนกันเลย producer รายการนี้ ไม่สนใจไปจีบมาเล่นบ้างเลยเหรอ :P

เห็นด้วยที่สุดเลยค่า ถ้าซอกกับผักไปออกรายการนี้นะ รับรองเรตติ้งกระฉูดแน่ๆ เลย
เคมีเข้ากันขนาดนี้ ทั้งคนดูทั้งซอกกับผักคงอินเว่อร์ ฮ่าฮ่า

แต่ก็แอบคิดว่าอาจจะยากซักหน่อย เพราะซอกกับผักงานยุ่งมากๆ ไหนผักจะต้องเรียนอีก
แต่จะว่าไปนิชคุณ บุญยง และคนอื่นๆ ก็งานเยอะไม่ใช่เล่น ยังไปออกรายการได้เลย
งั้นก็ขอลุ้นต่อไปละกัน
:P

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 9 months ago #16649

สวัสดีจ้าคุณ kisser คุณ donuttt และคุณsun13
มาแนะนำตัวกันเนอะ
เค้าก้อเข้ามาทักทายช้า ไม่นึกว่าจะมีคนไทยเยอะน่ะ อิอิ
ดีใจจังมีคนไทยเป็นแฟนผักเยอะเลย

คุณ เอ๋ พี่ปู เรื่องWGM คงยากอ่ะ แต่ก้อแอบอยากเหนด้วยคน อิอิ

Cr. on pic

Re:[TH] มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่คนจ​๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 9 months ago #17208

• kisser
  • kisser's Avatar
  • New Star
สวัสดีครับบบบบบ

ไม่ได้เข้ามานาน ช่วงนี้เรียนหนักจิงๆ - -"

ผมเปนแฟนคลับชาย ไทยคนเดียวรึป่าวเนี่ย??
:lol: :lol: :lol:
Last Edit: 13 years 8 months ago by pj0t.

Re:[TH] มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่คนจ​๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 8 months ago #18101

• g221144
  • New Star
สวัสดีค่ะ ทุกคน เพิ่งดูบอลโลกจบไป เชียร์ทั้ง 2 ทีม เยอรมัน-อาร์เจนตินา แต่ก็คิดไว้แล้วว่า น่าจะเป็นเยอรมันที่เข้ารอบ สงสารโค๊ช มาราโดนา ช่วงหลังพอ 4-0 ไม่อยากมองหน้านักเตะ แฟนบอล กับโค๊ชอาร์เจนดีนาเลย เพื่อนดูบอลเชียร์ทีมไหนกันนะ มาแชร์กันหน่อยนะ ใกล้จบแล้ว
Moderators: Mandy
Time to create page: 0.468 seconds