Welcome, Guest
Username: Password: Remember me

TOPIC: [TH] มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน

[TH] มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่คนจ​๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 10 months ago #15822

จะมีคนเข้ามาไม๊น๊า

เจ้ไปแนะนำตัวแล้ว(แทนตัวเองว่าเจ้ซ่ะงั้น)
เขาบอกว่ามีคนไทยเยอะ ให้ลองมาตั้งกระทู้ในนี้ดู เผื่อคนไม่เก่งอิ้ง จะได้ทักภาษาไทยกัน (ร่วมถึงเจ้ก็ไม่เก่งอังกฤษเช่นกัน อิอิ)
เจ้เห็นว่าบ้าน ประเทศไทย ของเรายังไม่มีคนตั้งกระทู้เลย เจ้เลยเจิมซ่ะ
ถ้ามีคนไทยผ่านมา :P :P :P :P

มีอะไรก้อมาแลกเปลี่ยนพูดคุยกันน่ะค่ะ อยากให้ผัก+ซอกรู้ว่ามีแฟนคลับจากเมืองไทยด้วย
Last Edit: 13 years 9 months ago by pj0t.
The administrator has disabled public write access.
The following user(s) said Thank You: Thuanchamnan

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 10 months ago #15824

เจ้กดผิด
The administrator has disabled public write access.

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 10 months ago #15832

• g221144
  • g221144's Avatar
  • New Star
สวัสดีค่ะ คุณการ์ตูน คนไทยเหมือนกันดีใจจังที่มีคนเปิดกระทู้นี้ไว้ให้ ชื่อ เอ๋ ค่ะ (แต่เขียนภาษาอังกฤษ ไม่ค่อยแข็งแรง เลยแนะนำตัวเองว่า A )
ไม่ค่อยได้เข้าพันทิพ เพราะชอบอ่านนิยาย fanfic เลยจมอยู่แต่ในเวปที่เขียน fanfic ดีใจที่ได้รู้จักกันค่ะ ช่วงนี้รักษาสุขภาพจิตและใจกันหน่อยนะ พวกเราชาวไทย :)

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 10 months ago #15833

• Ma-Lang-Zaa
  • Ma-Lang-Zaa's Avatar
  • New Star
  • Thank you received: 12
สวัสดีจ้า...

(เค้าตามมาแล้วนะ "เจ้" !!!)

ดีใจที่ได้โพสในเวบผักซะที ปกติได้แต่ซุ่มอ่านอย่างเดียว :P

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 10 months ago #15837

เจ้ดีใจมาก ที่มีคนมาโพส ยินดีที่ได้รู้จักน่ะค่ะคุณ เอ๋
ช่วงนี้เราต้องให้กำลังใจกันจริงๆ อยู่ที่ไทยหรือป่าวค่ะ?
แฟนฟิกตูนไม่ค่อยอ่านหรอก ชอบดูความจริงมากกว่า อิอิ

พี่ปู แนะนำตัวจิ คนอื่นเขาไม่รู้จัก ฮ่าๆ :P :P

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 10 months ago #15840

• g221144
  • New Star
อยู่เมืองไทยนี่แหละค่ะ แล้วคุณการ์ตูนกับคุณปูอยู่เมืองไทยหรือเปล่าค่ะ ไม่เคยสนใจละครเกาหลีเลยจนกระทั่งมาดู YAB นี่แหละ หลังจากนั้นดูซ้ำไปซ้ำมาจนเริ่มคิดว่า ถ้าจะบ้าแล้ว (ตอนนี้ ดูเรื่องอื่นๆก็เฉยๆ ชอบแต่เรื่องนี้) เป็นแบบนี้กันบ้างไหมคะ ถ้ามีข่าวดารา 2 คนนี้คุยให้ฟังมั่งนะคะ ขอบคุณค่ะ

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 10 months ago #15841

ตูนดูหลายรอบแล้วเหมือนกัน YAB แต่ตอนนี้ก้อติด Personal Taste อยู่ 55
ข่าวตอนนี้ก้อ รู้สึกจะมีมิตติ้งของ ANJEll แล้วพวกกิจกรรมในญี่ปุ่นน่ะค่ะ เพราะตอนนี้กำลังฉายอยู่
ที่ฟิลิปปินส์ด้วยใช่ม่ะ เหนซอกพึ่งโพสคลิปทักทายไป ยังไงแวะไปอ่านในพันทิปได้น่ะค่ะ ไม่ต้องสมัครสมาชิกก้ออ่านได้ค่ะ
แต่บ้านเราในพันทิปก้อพึ่งเริ่มเอง ยังเป็นชนกลุ่มน้อยอยุ่ แต่ก้อพยายามช่วยกันหาข่าวมาแปะค่ะ
มีอะไรถามได้น่ะค่ะ ถ้าพอรู้จะช่วยตอบจ๊ะ :) :P :)
ออ ทั้งตูนและพี่ปูอยู่ไทยหมดจ้า
Last Edit: 13 years 10 months ago by Falling Slowly_Thailand.

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 10 months ago #15877

• Ma-Lang-Zaa
  • Ma-Lang-Zaa's Avatar
  • New Star
  • Thank you received: 12
สวัสดีค่า.. กลับมาแนะนำตัวอย่างเป็นทางการ คิคิ

ชื่อ ปู นะคะ ตัวอยู่ประเทศไทย แต่ใจอยู่กับซอกกับผักที่เกาหลีค่ะ 555 (ไม่ใช่แระ)

ปูก็เป็นเหมือนคุณเอ๋นะ ดู YAB แล้วไปดูเรื่องไหนก็ไม่อิน 555

ต้องกลับมาเปิด YAB หรือคลิปเบื้องหลังดูตบท้ายทุกที ..ไม่งั้นนอนไม่หลับ(เป็นเอามากจริงๆ)

ซอกกับผักนี่สร้างปรากฎการณ์ใหม่จริงๆ ...ไม่เคยคิดจะเป็นแฟนคลับใครจริงจังอย่างนี้มาก่อนเล้ยย.. ;)

คุณเอ๋คะ.. มีแฟนฟิคเรื่องไหนสนุกๆ พอจะแนะนำบางมั้ยคะ เผื่อว่างๆ จะลองอ่านดูบ้าง ฝึกภาษาไปด้วย

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 10 months ago #15920

one new pic from Cyrano filming:

Cr.Park Shin Hye 박신혜 Official Thread

Re:มีคนไทยเป็นสมาชิกบ้านนี้กี่​คนจ๊ะ มาทำความรู้จักกัน 13 years 10 months ago #15944

• g221144
  • New Star
Ma-Lang-Zaa wrote:
สวัสดีค่า.. กลับมาแนะนำตัวอย่างเป็นทางการ คิคิ

ชื่อ ปู นะคะ ตัวอยู่ประเทศไทย แต่ใจอยู่กับซอกกับผักที่เกาหลีค่ะ 555 (ไม่ใช่แระ)

ปูก็เป็นเหมือนคุณเอ๋นะ ดู YAB แล้วไปดูเรื่องไหนก็ไม่อิน 555

ต้องกลับมาเปิด YAB หรือคลิปเบื้องหลังดูตบท้ายทุกที ..ไม่งั้นนอนไม่หลับ(เป็นเอามากจริงๆ)

ซอกกับผักนี่สร้างปรากฎการณ์ใหม่จริงๆ ...ไม่เคยคิดจะเป็นแฟนคลับใครจริงจังอย่างนี้มาก่อนเล้ยย.. ;)

คุณเอ๋คะ.. มีแฟนฟิคเรื่องไหนสนุกๆ พอจะแนะนำบางมั้ยคะ เผื่อว่างๆ จะลองอ่านดูบ้าง ฝึกภาษาไปด้วย
สวัสดีค่ะ คุณปู ยินดีที่ได้รู้จักกันค่ะ ตอนนี้นอกจากอ่าน Path of love ของ คุณ mygeunsuk_oppa ก็จะเข้าไปอ่านใน www.asianfanfics.com/ ของคุณ Anne60’ เรื่อง You ‘re all that I want กับ We belong together และใน www.fanfiction.net/tv/Youre_Beautiful/ เวปนี้ก็มีหลายเรื่องที่ใช้ characters ของตัวละครใน YAB เหมือนกันค่ะ อีกเรื่องในเวป www.soompi.com/forums/index.php?
s=071259666deac5f9b7132ac466657603&showtopic=322872&st=120 แต่เหมือนเจ้าของเรื่องจะเลิกเขียนไปแล้ว จริงๆเขียนเก่งนะ อ่านสนุก ทำไมเลิกก็ไม่รู้ คนที่จะแปลเป็นภาษาอังกฤษจากเจ้าของเรื่อง (คนจีน) เลยหายไปด้วย ลองเข้าไปอ่านนะคะ สนุกดี พอให้หายคิดถึงเรื่องนี้เหมือนกัน พยายามส่งแรงอธิษฐานขอให้เขาสร้างภาค 2 แต่คงจะยาก เท่าที่อ่าน แต่ละคนงานชุกอยู่เหมือนกัน
:lol:
Moderators: Mandy
Time to create page: 0.390 seconds